A2 Club
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A2 Club

Lớp 12A2 trường THPT TP Cao Lãnh

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tổng hợp hình lớp

Quà tặng âm nhạc
Quà Tặng Âm Nhạc -‘๑’- ♥ A2 Club ♥ -‘๑’-
♥ Người yêu cầu: Admin Heo
♥ Ca khúc:Giấc mơ thần tiên - Miu Lê
♥ Gửi đến: a2
♥ Với lời nhắn: Thời gian hỡi nếu có lướt qua ngày xưa. Nhớ nhắn với những bạn thân hãy giữ trên môi nụ cười. Để mai này khi trong tim nghe vắng xa hay nhớ về một giấc mơ. Giấc mơ hồn nhiên, tuổi học trò...
♥ Bạn muốn yêu cầu ca khúc Click Here
Quà tặng âm nhạc

Share|
Tiêu đề

Những bài văn bất hủ của học trò

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp

Admin Heo
Administrators

Admin Heo

Giới tính Giới tính : Nữ Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 238
Birthday Birthday : 16/04/1994
Tuổi Tuổi : 30
Đến từRoyal Family
Sở thích Sở thích : Ăn, ngủ, chụp hình, xem phim, nhảy, ca hát, đọc truyện,...
Humor Humor : Ghét những người suy bụng mình ra bụng người ta. Tránh xa tui ra.....
Admin Heo
Chức vụ: Administrators
Level:238
Tài năng:/300

Bài gửiTiêu đề: Những bài văn bất hủ của học trò Những bài văn bất hủ của học trò 1153135042Wed Jun 15, 2011 7:24 pm

Đề: Tả về bà ngoại em.

Nhà em có nuôi một bà ngoại, mỗi sáng thức dậy bà thường lên phòng bố mẹ và em hỏi to: "Vợ chồng, con cái chúng mày ăn gì để tao còn mua?"

Đề: Em hãy điền từ ngữ thích hợp vào chỗ trống: "... đi đôi với hành".

Thịt đi đôi với hành.

Đề: Em hãy thay lời Âu Cơ kể lại câu chuyện.

Lạc Long Quân hiện lên và nói với tôi rằng: "Ta và nàng đến đây hết tình, ta đưa 50 con xuống biển, nàng đưa 50 con lên bờ". Nói xong rồi Lạc Long Quân nhảy tùm xuống biển.

Đề: Tả cây hoa hồng.

Nhà em có một cây hồng rất đẹp. Hoa nó đẹp và toả ngát hương thơm. Hằng ngày cứ đến 4 giờ chiều là bạn bè của bác em lại tụ tập quanh dưới gốc cây hồng để đánh gà chọi rất đông. Em rất yêu quý cây hồng vì nó có bóng mát nên mọi người đến chơi rất vui.

Đề: Tả con gà trống.

Nhà em có một con gà trống, lông nó màu tía rất đẹp. Mỗi sớm mai thức dậy nó gân cổ gáy thùn thụt báo thức cho mọi người dậy đi làm.

Đề: Em hãy đặt câu với từ ''thông thái''.

Bạn Thông thái rau giúp mẹ.

Đề: Em hãy tả một đồ vật trong gia đình.

Nhà em có một cái bàn gỗ, trước có 4 chân, sau bị gãy 1 chân nên bố em buộc một đoạn ống nước nhựa vào thay thế. Nó không tự đứng được mà phải dựa vào tường.

Đề: Tả ông nội.

Nhà em có nuôi một ông nội. Năm nay ông 70 tuổi. Ông nội em ăn rất khoẻ, lại còn biết trông nhà.

Đề: Đặt câu có cụm từ nối tiếp "Vả lại".

Tối hôm qua em và chị gái em cãi nhau. Chị vả em một cái, em vả lại chị một cái.

Chữ kí của Admin Heo

Bạn trả lời bài viết của Admin Heo là bạn đang giúp diễn đàn phát triển hơn và khích lệ tinh thần post bài của các bạn khác đó. Nhấn vào biểu tượng này và comment đi nào"" nhé!!!

https://a2club2.forumvi.com

Tiêuđề

Những bài văn bất hủ của học trò

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
::.